Tukwici na AirPods

AirPods Ba Caji ba? Yadda Ake Gyara Shi

AirPods na Apple ya tabbatar da zama ci gaba a cikin kasuwar wayar kai mara waya. Kasancewa mafi kyawun belun kunne mara waya yana ci gaba da kasancewa ɗaya daga cikin mafi kyau tare da ƙari mai ban mamaki a kowane saki. Koyaya, wasu lokuta mutane na iya fuskantar matsaloli kamar AirPods ba zai yi caji ba lokacin da kuka haɗa su da caja.

Idan AirPods ɗinku ba sa caji bayan gwaje-gwaje da yawa to ga wasu abubuwa da zaku iya gwadawa. Ainihin, kayan caji yana da alaƙa da shari'ar AirPods, saboda gaskiyar cewa tana da dukkan kwakwalwan kwamfuta a ciki. Cajin caji na iya ba Airpods ɗin ku da yawa caji lokacin da ya cika. Batirin AirPods shine 93mW kuma yana iya ba ku lokacin magana na sa'o'i 2 da lokacin sauraron sa'o'i biyar lokacin da ya cika cikakke.

Koyaya, lokacin da aka gama cajin AirPods, to kawai zaku iya mayar dasu cikin cajin caji na mintuna 15 kawai. Bayan haka, za ku sami lokacin magana na sa'a ɗaya da sa'o'i uku na lokacin saurare.

AirPods ba zai yi cajin Yadda ake Gyara Matsalolin Kanku ba

Batun cajin AirPods galibi yana da alaƙa da wuraren caji. Yawanci, saboda carbon ko tarkace da aka tattara a kusa da wuraren caji. Wannan carbon yana hana haɗin da ya dace da kuma hanyar wutar lantarki ta wuraren caji.

Shirya matsala AirPods ba zai yi cajin batu ba

  1. Duba kebul na USB & makinta
  2. Duba tashar caji na akwati na AirPods
  3. Duba wuraren Tuntuɓar AirPods a cikin harka

Kafin ka ci gaba da warware matsalar AirPods ba cajin batu, duba yanayin haske a kan cajin cajin. Lokacin da AirPods ɗinku ke cikin yanayin, hasken matsayi yakamata ya zama kore don nuna cikakken matsayin caji.

Yayin da a gefe guda hasken amber yana iya gani ko da bayan awanni 12 na caji. Kawai yana nufin cewa akwai wasu matsala game da cajin AirPods ɗin ku.

Mataki 1: Duba Cable Cajin

  • A hankali bincika kebul na caji don kowane lalacewa. Duba wuraren caji da kyau, idan ba ku da tabbas to kawai ku yi amfani da wata kebul.
  • Hakazalika, don cajin AirPods, haɗa kebul ɗin tare da Mac ko kwamfutar tafi-da-gidanka kuma jira hasken matsayin kore.
  • Hakanan zaka iya aron caja daga aboki, saboda wannan zai taimaka wajen magance kowace matsala tare da cajar ku. Hakanan, tabbatar cewa kuna sanya AirPods daidai a cikin cajin caji.
  • Da yake ba za su iya tuntuɓar wuraren caji ba, to ba za su taɓa yin caji ba.

Duba Matsayin Cajin akan iPhone / iPad

  • A lokacin da ka bude murfin harka kuma sanya iPhone ko iPad ɗinku kusa da shi.
  • Sa'an nan a cikin 'yan seconds, za ku iya duba halin caji Bayan AirPods sun haɗa zuwa iPhone ko iPad.
  • Idan ba a ga halin caji ba to hakan yana nufin kawai AirPods ba sa caji.

AirPods ba zai yi cajin Yadda ake Gyara Matsalolin Kanku ba

Mataki 2: Tsaftace Tashoshin Case na AirPods & Points

Lokacin da ba kwa tsaftace akwati na caji akai-akai, wannan na iya zama dalilin AirPods ba zai yi caji ba. Ƙura da tarin tarkace a wuraren caji tare da lokaci matsala ce ta gama gari.

  • Yi amfani da buroshin haƙori mai laushi, kuma fara tsaftace tashar caji da shi.
  • Yanzu, na gaba, dole ne ku tsaftace wuraren tuntuɓar ciki a cikin yanayin AirPods. Za ka iya amfani da goga na interdental don haka idan hakan bai samu ba zaka iya amfani da zane mai laushi tare da tweezer.
  • Hakanan zaka iya amfani da barasa isopropyl 70% tare da zanen fiber don tsaftace cajin caji. Kawai tabbatar da cewa ba ku amfani da ruwa mai yawa tare da zane kuma sanya shi digo a cikin kewaye.
  • Kuna buƙatar ɗan yatsa mai ɗanɗano wanda aka tsoma a cikin barasa isopropyl.

Hakazalika, kuma tsaftace wuraren caji akan duka AirPods. Kuna iya amfani da buroshin hakori biyu ko zanen microfiber. Amma ka tabbata cewa ba ka barin kowane fiber daga zane a cikin wuraren haɗin kai.

Mataki 3: Sake saita AirPods ɗin ku

Idan har yanzu kuna fuskantar matsalolin caji akan AirPods bayan kun gwada duk matakan da ke sama. Yanzu lokaci yayi da za a sake saita AirPods ɗin ku.

  • Kawai kawai kuna buƙatar latsa ka riƙe maɓallin da ke akwai a bayan akwati na caji. Wannan zai sake saita AirPods ɗin ku. Da fatan, yanzu AirPods ɗin ku za su fara caji.

AirPods ba zai yi cajin Yadda ake Gyara Matsalolin Kanku ba
Idan har yanzu AirPods ɗinku ba sa caji, to kuna iya buƙatar tuntuɓar Tallafin Apple don neman garanti ko neman canji. Mun kuma rufe wasu cikakkun bayanai kan maye gurbin AirPods gami da farashi da sauran cikakkun bayanai. Za a iya kashe kuɗin maye gurbin a $29 lokacin da kuka sayi shirin Apple Care + tare da AirPods ɗin ku.

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

Komawa zuwa maɓallin kewayawa