tips

Tukwici na iOS: Yi amfani da AirDrop don Raba Fayiloli, Hotuna, Bidiyo Tsakanin Na'urar iOS

Raba hotuna, bidiyo, lambobin sadarwa da sauran fayiloli tsakanin iOS na'urorin za a iya yi a da dama hanyoyin. Koyaya, rubutu da imel sun kasance mafi mashahuri zaɓi ga yawancin mutane duk da cewa yana da sauƙin raba fayiloli ta amfani da AirDrop. AirDrop siffa ce da aka gabatar da ita a dandalin iOS kusan shekaru goma da suka gabata. Ya kasance ba a san shi ba duk da samun fa'idodi da yawa akan hanyoyin rabawa na al'ada. Wannan abin mamaki ne sosai saboda ana iya amfani dashi akan iPads, iPhones da Macs. Lokaci na gaba da kake son raba shafin yanar gizon ko bidiyo mai ban dariya, AirDrop ita ce hanya mafi sauri kuma mafi aminci don yin hakan amintacce. Yana da sauƙin amfani da shi kuma yana da sauƙi kamar yadda ake jefa fayil zuwa wata na'ura.

Menene AirDrop kuma ta yaya yake aiki?

AirDrop shine fasalin rabawa wanda yake samuwa akan na'urorin iOS. Yana haɗa fasahar Bluetooth da haɗin Wi-Fi don canja wurin fayiloli daga wannan na'ura zuwa wata ta hanyar ƙirƙirar amintacciyar hanyar haɗi tsakanin na'urori waɗanda za a iya raba ɓoyayyen fayiloli ta hanyar. Fasahar Bluetooth tana ba da damar gano na'urori da gano su yayin da hanyar haɗin Wi-Fi tsakanin na'urori biyu ke aiki azaman tashar don canja wurin fayiloli.

Bugu da kari, bangon wuta guda ɗaya wanda kowace na'ura ta ƙirƙira yana inganta tsaro na fayilolin da aka raba. Yana tabbatar da cewa fayilolin da aka aika daga na'urorin da aka kunna AirDrop kawai za a iya karɓa ta wannan yanayin. Fayilolin kuma an ɓoye su wanda ke nufin ba za a iya karɓar su ta kowace na'ura ba.

Kuna iya canzawa tsakanin 'lambobi kawai' da yanayin 'kowa' ya danganta da yanayin kewaye da hankalin fayilolin da ake rabawa.

Yadda ake amfani da AirDrop don raba fayiloli daga iPhone ko iPad

Ba kamar yawancin fasalulluka na rabawa ba, AirDrop ba a samunsa a cikin sashin saitunan gaba ɗaya na iPhone ɗinku. Wannan na iya bayyana dalilin da ya sa ya kasance maras so. Ana iya samuwa a cikin menu na sarrafawa wanda za'a iya ƙaddamar da shi ta hanyar swiping sama akan na'urarka.

Don raba fayiloli daga iPhone ko iPad ta amfani da AirDrop, bi matakai masu zuwa.
• Je zuwa ga kula da panel menu a kan iPhone. Ana iya yin wannan cikin sauƙi ta hanyar swiping daga ƙasa zuwa sama akan iPhone 8 da mazan, ko swiping ƙasa daga saman dama akan iPhone X da sabo.

Tukwici na iOS: Yi amfani da AirDrop don Raba Fayiloli, Hotuna, Bidiyo Tsakanin Na'urar iOS

• Tabbatar cewa duka Wi-Fi da na Bluetooth suna aiki kamar yadda AirDrop ke buƙatar su duka biyu suyi aiki cikakke
• Danna kan shafin AirDrop don fara shi.

• Kuna buƙatar dogon danna alamar AirDrop don zaɓar kewayon gani don ƙaddamar da shi.

Zaɓuɓɓukan biyu da ake da su sune 'lambobi kawai' waɗanda ke ba ka damar raba fayiloli tare da mutane kawai akan jerin sunayenka ta hanyar AirDrop da yanayin 'kowa' wanda ke ba duk wanda ke da iPhone ko iPad damar karɓar fayiloli daga gare ku.

Tukwici na iOS: Yi amfani da AirDrop don Raba Fayiloli, Hotuna, Bidiyo Tsakanin Na'urar iOS

A cikin 'lambobi kawai' yanayin, yana da muhimmanci a shiga cikin iCloud don ba da damar apple gane lambobinka ta giciye-duba shi tare da database. Wannan kariya ce kawai ta tsaro.

A cikin yanayin 'kowa', za ku iya zaɓar na'urorin da kuke son karɓar AirDrops daga gare ku kamar yadda za ku sami sanarwa a duk lokacin da aka fara canja wurin.

• Bayan kafa app, abu na gaba da za a yi shi ne nemo fayil ɗin da kake son raba ta amfani da AirDrop. Kuna buƙatar buɗe fayil ɗin don samun damar aika shi.
• Matsa maɓallin Raba da ke ƙasan fayil ɗin kuma zaɓi lambar sadarwar da kake son aika ta daga jerin da ke nuna akan menu na rabawa.

Tukwici na iOS: Yi amfani da AirDrop don Raba Fayiloli, Hotuna, Bidiyo Tsakanin Na'urar iOS
• AirDrop zai matsar da fayil ɗin zuwa babban fayil ɗin da ya dace don kada ku nemi shi a wani wuri

Tukwici na iOS: Yi amfani da AirDrop don Raba Fayiloli, Hotuna, Bidiyo Tsakanin Na'urar iOS

• Hakanan zaka iya musaki AirDrop ta cikin ƙananan menu na ƙuntatawa a cikin sashin saitunan gabaɗaya

Yadda ake amfani da AirDrop don raba fayiloli daga Mac zuwa iPhone

Raba fayiloli ta amfani da AirDrop daga Mac ɗinku zuwa iPhone ana iya yin su ta hanyoyi fiye da ɗaya kuma yana ba ku damar zaɓar kewayon mutanen da kuke son aikawa da karɓar AirDrops daga gare su. Kamar dai akan iPhone ɗinku, zaku iya canzawa tsakanin rabawa tare da lambobinku da barin kowa ya raba fayiloli tare da ku.

Koyaya, barin kowa ya shiga na'urar ku na iya fallasa ku ga zamba na AirDrops daga mutane masu ban mamaki.

Yi amfani da AirDrop daga Mai Nema

• Don sarrafa saitunan AirDrop ɗin ku, nemo AirDrop ta amfani da mai nema akan MacO ɗinku

Canja tsakanin kashe AirDrop ɗin ku, zaɓi 'lambobi kawai' da zaɓar 'kowa'

Tukwici na iOS: Yi amfani da AirDrop don Raba Fayiloli, Hotuna, Bidiyo Tsakanin Na'urar iOS

• Za ka iya fara raba fayiloli daga Mac zuwa iPhone da zarar ka yanke shawara a kan zabin da suka dace da ku.
Hanya ta farko ita ce ta amfani da menu na saukar da AirDrop akan Mac ɗin ku

- Kaddamar da mai nema akan Mac ɗin ku, bincika fayil ɗin da kuke son aikawa ta AirDrop.
- Danna-dama akan fayil ɗin da aka zaɓa kuma zaɓi AirDrop daga menu wanda ya tashi.
– Matsa alamar da ke nuna hoton da baƙaƙen wanda kake son aika masa.

• AirDrop zai canja wurin fayil ɗin ba tare da matsala ba zuwa babban fayil ko sashin da ya dace a cikin iPhone mai karɓa

Raba fayiloli daga shafin raba

Bugu da ƙari, ana iya amfani da AirDrop daga shafin rabon da aka saba samu akan ɓangaren hannun dama
• Danna gunkin raba akan sashin kewayawa na dama na Mac ɗin ku
Zaɓi AirDrop daga menu na hanyoyin rabawa waɗanda suka fito

• Zaɓi gunkin mutumin da kuke son raba fayil dashi

• Nemo kuma zaɓi fayil ɗin da kake son AirDrop daga Mac zuwa iPhone.

Raba fayiloli da yawa

A ƙarshe, idan kuna son aika fayiloli da yawa cikin sauri ba tare da yin amfani da ɗayan waɗannan hanyoyi guda biyu ba, kuna iya yin hakan ta amfani da ja da sauke motsi.
• Mataki na farko shi ne kaddamar da mai nema a kan Mac don taimaka maka samun fayilolin da kake son aikawa

• Da zarar ka nemo fayilolin, kana buƙatar ja su a kan taga AirDrop da za a iya samu a cikin labarun gefe.

Riƙe fayilolin na ɗan lokaci yana ƙyale shi yayi shawagi akan menu na AirDrop na ɗan lokaci kaɗan.
Wannan shine don ba da damar Mac ɗin ku don canzawa daga menu mai nema zuwa taga AirDrop don ba ku damar raba fayilolin. Wannan ya kamata ya ɗauki 'yan daƙiƙa kaɗan kawai.

Da zarar wannan ya faru, sauke fayiloli akan gunkin da ke nuna hoton lambar sadarwar da kuke son canja wurin fayilolin zuwa.

• AirDrop zai aika fayilolin zuwa lambar sadarwa kuma ya sanya fayiloli guda ɗaya a cikin manyan fayilolin da suke ciki

AirDrop your Yanar Gizo da App Passwords

Tare da gabatarwar iOS 12, zaku iya jin daɗin fa'idodin rabawa tare da fasalin AirDrop. Yana sa ka ka AirDrop kalmomin shiga daga wannan na'urar zuwa wani sauƙi.

Ana iya yin wannan daga sashin kalmar sirri da asusun a cikin menu na saitunan gaba ɗaya. Kuna buƙatar zaɓar gidan yanar gizon da ke amfani da kalmar wucewa da kuke son rabawa daga jerin gidajen yanar gizo da asusu.

Riƙe yatsan ku akan kalmar sirri har sai menu na rabawa ya bayyana.
Zaɓi AirDrop daga jerin zaɓuɓɓuka kuma raba kalmar sirri tare da kowane lamba da kuka zaɓa.

Tukwici na iOS: Yi amfani da AirDrop don Raba Fayiloli, Hotuna, Bidiyo Tsakanin Na'urar iOS

Kunsa shi

AirDrop yana da irin wannan fasalin mai amfani akan na'urorin iOS kamar yadda yake kiyaye sirri, sirri, da tsaro na fayilolin da aka canjawa wuri ta amfani da amintattun haɗi da tacewar wuta tsakanin na'urori. Hakanan ana iya yin shi daga nesa mai ma'ana cewa ba dole ba ne ka tsaya kusa da mutumin da kake raba fayiloli dashi.

Tare da sabuntawa kamar wannan, yana da sauƙin ganin dalilin da yasa ya dace don amfani da AirDrop don raba fayiloli, hotuna, da bidiyo tsakanin na'urorin iOS.

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa