Bayanan Leken asiri

Discord Monitor: Yadda ake Sa ido kan Rikice-rikice daga nesa?

Shin kun taɓa yin mamakin ko Discord yana da aminci don amfani? Wataƙila kun ji yaranku suna magana game da jin daɗi ko kuma ganin bayanai a Intane kuma kuna son ƙarin sani. Ba shi da wahala a gano cewa buɗe aikace-aikacen taɗi kamar Discord koyaushe suna da haɗari ga yara su yi amfani da su.

Don guje wa irin wannan haɗari, zai fi kyau a bar yaranku su karɓi buƙatun abokai kawai kuma su shiga cikin sabar masu zaman kansu tare da mutanen da suka sani akan Discord. Amma yana da wahala a sanya shi aiki haka. Mafi kyawun bayani don tabbatar da amincin yaranku akan layi shine amfani da fa'idar saitunan sirri da saka idanu akan amfanin yaranku. Wannan labarin zai nuna maka yadda ake yin hakan.

Kashi na 1. Menene Rikici?

Discord dandamali ne na saƙo wanda yayi kama da Slack. Ya ƙunshi fasali da yawa kamar ɗakunan hira, saƙonnin kai tsaye, taɗi na murya, da kiran bidiyo. Masu amfani za su iya shiga sabar daban-daban, kuma kowane uwar garken yana da wasu tashoshi. Yi la'akari da shi azaman ɗakin hira - yana iya zama wani abu, daga manyan sabobin wasan bidiyo na zamantakewa zuwa ƙananan, ƙungiyoyin abokai masu zaman kansu.

Sashe na 2. Shekara nawa ya kamata ku kasance don Discord?

Sai dai idan dokar gida ta ba da izinin shekaru, mafi ƙarancin shekarun da za a kai Discord shine 13. Don tabbatar da cewa masu amfani sun cika waccan ƙarancin shekarun da ake bukata, Discord ya kafa tsarin tabbatarwa yayin da masu amfani ke yin rajista don tabbatar da shekarun su.

Sashe na 3. Menene kyau game da Discord?

Discord yana sa yin hira cikin sauƙi kuma yana ba da ayyukan bincike don taimaka muku nemo wasu mutane kuma ƙara su cikin jerin abokanai don saurin sadarwa. Ga wasannin da ba su da zaɓi don sadarwa tare da wasu ta hanyar muryoyin murya, kamar Daga cikin Mu, Discord na iya zama mai adanawa.

Kashi Na 4. Hatsarin Sabani

Dandalin bai dace da yara ƙanana ba. Discord ya ƙunshi abun ciki na manya kuma yakamata a yi masa lakabi kamar yadda ake samu ga waɗanda suka haura shekaru 18 kawai. Duk wanda ya bude tashar zai ga sakon gargadi da ke sanar da shi cewa akwai yuwuwar akwai bayanan sirri tare da neman su tantance shekarunsa sun haura 18. Ya kamata a ba da rahoton sabar da ke ɗauke da manya amma kayan aikin da ba na alama ba.

Yawancin taɗi masu zaman kansu ne kuma suna ba da izinin bidiyo kai tsaye da bin sawun wuri

Rubuce-rubuce a cikin Discord sirri ne ga ƙungiyar don haka ba su da buɗewa kuma ba su da bayyane fiye da sauran cibiyoyin sadarwar jama'a. Tare da wannan, zaku iya bugawa, magana, saurare, da kallon bidiyo kai tsaye na wasu masu amfani. Har ila yau, akwai wata alama mai suna Nearby on Discord, wanda ke ba masu amfani damar ƙara abokai waɗanda ke kusa da su ta hanyar gano wurin wayar.

Yawancin taɗi masu zaman kansu ne kuma suna ba da izinin bidiyo kai tsaye da bin sawun wuri

Bayanin Abubuwan Ciki da Sharhi

Dangane da ƙimar shekarun wannan app, yana da sauƙi a faɗi cewa Discord ya fi dacewa da manya. Idan kun sami damar yin amfani da wannan app, zaku gano cewa maganganun jima'i da kalmomin zagi abubuwa ne na yau da kullun.

Rikici yana sauƙaƙa ga mafarauta don sadarwa tare da yara

Kamar dai a ko'ina a Intanet inda kuke da damar saduwa da baƙi, aikace-aikacen taɗi na iya zama kyakkyawan wuri don mafarauta kan layi don gano waɗanda abin ya shafa. Ana amfani da app ɗin don sadarwa a lokacin wasan galibi ta yara ƙanana, sannan damar da yaranku za su haɗu da baƙi ya ninka sau biyu.

Discord yana sa cin zalin intanet ya fi sauƙi

Kamar yadda aka ambata a baya, sautin sauti da bidiyo akan Discord ba za a adana shi ba, yana yin babban wuri don cin zarafi ta yanar gizo ba tare da barin wata hujja ba. Duk da haka, abin da ya sa yanayin ya yi muni shi ne cewa babu wata hanyar da za a iya sanin ko tsarin hira da yaranku wasu ne suka yi rikodin ko a'a, kuma babu wata hanyar da za a iya faɗi manufarsu ta yin hakan.

Sashe na 5. Ta yaya za ku iya saka idanu akan ayyukan yaranku akan Discord?

Discord ba shi da kowane iko na iyaye na zamani, amma yana da fasali da yawa don taƙaita sadarwa daga ɓangarori maras so da toshe abun ciki da aka gano a matsayin wanda bai dace ba ga yara. Ɗauki mataki kuma amfani da shi.

Mataki 1. Bude Discord app, sa'an nan danna Settings icon a kasa hagu.

saitunan sabani

Mataki 2. Zaɓi Privacy & Safety tab a gefen hagu na taga.

Mataki na 3. Sa'an nan, a ƙarƙashin Safe Kai tsaye Saƙon, duba akwatin Keep Me Safe.

Ta hanyar kunna wannan fasalin, duk abubuwan da ke ciki za a bincika kuma a tace su don gano a sarari ko bai dace da yara ƙanana ba.

duba akwatin Kiyaye Ni Lafiya

Wani fasalin kuma, Wanene Zai Iya Ƙara Ka A Matsayin Aboki, ana iya amfani dashi don kare yaranku daga cin zarafin baƙi kuma.

kare yaranku daga cin mutuncin baki

Idan fasalin da aka gina a ciki bai taimaka muku da yawa ba, ana ba da shawarar yin amfani da app ɗin Kula da Iyaye kamar mSpy don kare lafiyar yaranku akan layi a cikin ainihin lokacin nesa.

mSpy yana ba da cikakkun albarkatu masu ƙarfi waɗanda ke ba ku damar gano abin da yaranku ke yi akan na'urorin fasahar su. Ba wai kawai zai iya taimaka maka tabbatar da lafiyar yaran kan layi ba, amma har ma tsaro ta jiki ta hanyar sanar da kai wurin ainihin lokacin. Anan ga wasu fasalulluka waɗanda wataƙila kuna sha'awar.

Gwada shi Free

Lokacin allo

Samun ƙarin lokacin kashe allo don yaranku ta hanyar toshe na'urorinsu a zahiri.

  • Toshewa ko kashe na'urorin dijital na yaranku don taimaka musu sarrafa lokacin allo.
  • Saita iyakokin lokacin allo na yau da kullun ko maimaitawa don taƙaita amfani da waya.
  • Keɓance jerin katange app don ba da izini ga wasu aikace-aikace yayin rufewa.

mspy

Katange Application

Kulle aikace-aikace ta ƙimar shekaru akan iOS, kuma toshe ko taƙaita wasu ƙa'idodi masu barazana.

  • Ana iya rarraba aikace-aikacen ta shekaru, kuma gunkin app ɗin da aka kulle zai ɓace daga na'urorin iOS na yara.
  • Mataki ɗaya shine ku kulle duk apps waɗanda basu dace da yaranku ba.

mspy block wayar app

Tace gidan yanar gizo

mSpy za a yi amfani da wasu ƙa'idodin tacewa don tace abun ciki ta atomatik wanda yaron ku ke gani akan wasu masu bincike daban-daban.

toshe gidajen yanar gizo na batsa

Gwada shi Free

Sashe na 6. Ƙarin Shawarwari don Sanya Rigakafin Aminci don Amfani

Baya daga yin amfani da Parental Control app don saka idanu yara 'online ayyuka, akwai har yanzu da dama hanyoyin da iyaye za su iya kokarin sa shi mafi aminci ga yara su yi amfani da wani app kamar Discord ko ma wani tech na'urar.

A matsayinku na iyaye, yakamata ku ciyar da ɗan lokaci don bita da tattauna saitunan app ɗin yaranku don ku iya keɓance ƙwarewar Discord ɗin su.

Koyawa yaranku yadda ake hali akan layi:

Rashin suna na dandalin sada zumunta na iya sa yara su yi abin da ba za su yi a rayuwa ba. Faɗa wa yaranku rashin tabbas na cin zarafi ta yanar gizo da batsa da irin illar da wannan bayanin zai iya haifar musu. Idan kuna da shakku game da yadda za su kasance a kan layi, yana da kyau a jinkirta ba da damar shiga na'urorin fasaha. Manuka kan ƙa'idar da ake sa ido sosai har sai sun sami amincewar ku.

Bari su san dalilin da yasa akwai ƙuntatawa na shekaru akan wasu gidajen yanar gizo da apps

Gabatar da dalilin da ya sa wasu apps da masu bincike akan intanit ba su dace da yara ƙanana ba da abin da ya kamata su yi lokacin cin karo da ƙa'idodin da ke ɗauke da ƙuntatawa na shekaru ko samun damar faɗakarwa. Kuna iya nuna wa yaranku misali ko labarai don su yarda abin da kuke magana akai gaskiya ne.

Samun damar zuwa Asusun Discord na yaranku don duba ayyukansu kowane mako/wata

Sanya wasu fasalulluka na tsaro har yanzu suna kunne. Bincika waɗanne sabobin ne a kunne, sannan nemo abokansu da saƙonnin kai tsaye. Tambayi yaranku ko wani abu a cikin Discord ya sa su ji daɗi ko rashin tsaro. Abubuwa suna canzawa cikin lokaci, don haka kuna buƙatar bibiya akai-akai don tabbatar da cewa har yanzu abubuwa suna daidai.

Yi amfani da wasu amintattun aikace-aikace

Idan yaronka zai iya amfani da Discord a amince, aikace-aikacen na iya zama hanya mai kyau don haɗawa da abokansu na rayuwa ta hanyar wasanni inda za su kasance tare. Musamman a lokacin da cutar ta kulle. Amma saboda rashin kulawar iyaye, Discord koyaushe zai kasance app mai haɗari wanda yara za su iya amfani da su. A hankali tantance ko fa'idodin sun zarce kasadar Discord. Idan kun zaɓi ba da izinin wannan app, tabbatar da cewa yaranku suna da matatun ciki don kare kansu yayin jin daɗin kan layi.

Kammalawa

Abin da ya fi damu iyaye ba shine ka'idar Discord ba, amma launuka masu launi da bayanai daban-daban waɗanda ke samun damar kan layi da yawan amfani da yara na na'urorin fasaha. Toshewa ko share Discord app ba zai iya gyara wannan batu daga tushen; iyaye suna buƙatar kafa yanayi mai aminci da lafiya a kan layi don ƴaƴan su kuma su ilimantar da su kan yadda ake ɗabi'a akan layi. Ta wannan hanyar, ana iya samun sauƙin damuwa da iyaye.

Gwada shi Free

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa