Ajiyayyen bayanan bayanai

Farfado da PDF: Yadda ake Mai da Da Gyara Fayilolin PDF

Dole ne ya zama mai matukar takaici lokacin da kuka sami wani muhimmin fayil na PDF yana kuskuren goge shi, ko kuma ba za a iya buɗe shi kawai ba saboda wasu dalilai da ba a sani ba. Abubuwa zasu fi muni idan ba ka shirya kwafin madadin ba. A yau za mu so mu kawo muku wasu dabaru kan yadda ake dawo da fayilolin PDF da aka goge da kuma yadda ake gyara gurbatattun fayilolin PDF. Da fatan, lokaci na gaba idan kun haɗu da irin wannan yanayin, zaku iya dawo da fayil ɗin da kanku.

Yadda za a Gashi An goge fayilolin PDF?

Tare da kwararren data dawo da, Ba shi yiwuwa a mai da share share PDF. A haƙiƙa, duk bayanan da aka goge ba a cire su gaba ɗaya daga kwamfutar da farko, a maimakon haka, an ɓoye su ne a wani wuri a cikin rumbun kwamfutar. Matukar dai waɗannan bayanan da aka goge ba su sake rubuta su ta wasu sabbin bayanan shigar da su ba, suna da damar da za a dawo dasu.

Don haka, lokacin da kuka fahimci cewa kunyi kuskuren goge PDF, yakamata ku fara tunawa wurin inda kuka adana PDF da aka goge; na biyu kuma, daina shigar da sabbin bayanai a cikin wannan rumbun kwamfutarka. Don dawo da batattu PDF, ya kamata ka ƙara zazzage ƙwararrun software na dawo da bayanai don taimaka maka. Ajiyayyen bayanan bayanai yana da kyau a gwada. Yana iya yadda ya kamata mai da daban-daban fayiloli, ciki har da PDFs, daga rumbun kwamfutarka, katin ƙwaƙwalwar ajiya, USB flash drive, da dai sauransu A kawai 'yan matakai, za ka iya samun your rasa PDF baya.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Mataki 1. Zazzagewa kuma Shigar Data farfadowa da na'ura

Idan sabbin bayanan shigar da PDF ɗin ku da aka goge sun sake rubutawa, yakamata ku tuna da zazzagewa da shigar da wannan software akan rumbun kwamfutarka wanda bai ajiye PDF ɗinku da aka goge ba. Misali, idan ka goge PDF daga Disk (D:), to sai ka sanya manhajar dawo da bayanai akan Disk (E:) ko wasu.

sake dawo da bayanai

Mataki 2. Zaɓi "Takardu" kuma Fara Ana dubawa

Kaddamar da Data farfadowa da na'ura, za ka iya gani daga homepage cewa ya jera daban-daban file iri da kuma rumbun kwamfutarka don zabar daga gare ku. Zaɓi Document, da wurin da ka goge PDF, misali, Disk (C:), sannan danna Scan a kusurwar hannun dama na ƙasa. Software ɗin zai hanzarta bincika na'urarka don gogewa, adanawa, ko ɓatattun takaddun cikin ƴan daƙiƙa kaɗan. Idan fayil ɗin PDF ɗin da kake son dawo da shi yana kan faifai mai cirewa, kar ka manta ka haɗa shi da kwamfuta kafin ka bincika.

Ana dubawa da batattu bayanai

Mataki 3. Samfoti da Sakamako na Leka

Ana ba da sakamakon da aka bincika a cikin jeri biyu, kamar yadda kuke gani a gefen hagu, ɗaya shine Jerin Nau'in, ɗayan kuma shine Lissafin Hanya. A cikin Lissafin Nau'in, duk takaddun da aka samo an jera su da kyau bisa ga tsarin su. Zaɓi PDF, sannan zaku ga duk fayilolin PDF ɗinku da suka ɓace a can. Ko kuma idan kun tuna daidai inda PDF ɗin da kuka adana yake, kuna iya gwada Lissafin Hanya.

mai da batattu fayiloli

Wani damar zuwa fayil ɗin shine shigar da sunan fayil ɗin PDF ko hanyarsa akan mashigin bincike. Sakamakon zai zo muku nan take.

Idan har yanzu ba za ka iya samun ɓataccen PDF ba, za ka iya gudanar da Deep Scan akan rumbun kwamfutarka da aka zaɓa ta danna Deep Scan a kusurwar dama ta dama. Wannan zai taimaka muku dawo da takaddun ku tare da ƙimar nasara mafi girma.

Mataki 4. Mai da Deleted PDF

Lokacin da ka nemo PDF ɗin da ya ɓace, zaɓi shi kuma danna Mai da, sannan za a mayar da shi lafiya cikin na'urarka.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Yadda ake Gyarawa share Fayilolin PDF?

Yana faruwa akai-akai cewa mun kasa buɗe PDF, saboda ya lalace saboda wasu dalilai. Ku biyo mu don ganin yadda ake gyara PDF ɗinku, don haka lokaci na gaba idan kuka haɗu da irin wannan yanayin, ba lallai ne ku ƙara jin haushi ba.

Magani 1: Sabunta Adobe Acrobat Reader

Fiye da sau da yawa matsalar ba ta cikin PDF kanta ba, amma a cikin Adobe Acrobat Reader. Kuna iya kasa buɗe PDF kawai saboda ba ku sabunta mai karanta PDF ba.

  • Bude app ɗin, je zuwa Taimako> Duba Sabuntawa.
  • Idan akwai sabuntawa, ci gaba da shigar da su. Bayan shigarwa, zaku iya buɗe fayil ɗin PDF cikin nasara.
  • Amma idan har yanzu kun kasa buɗe shi, yana iya zama saboda akwai wani abu da ba daidai ba a cikin shirin shigarwa. Je zuwa Taimako> Gyara Shigarwa don gyara shi.

Farfado da PDF: Yadda ake Mai da da Gyara Fayilolin PDF

Idan har yanzu hakan bai magance matsalar ba, to ya kamata ku yi la'akari da cire Adobe Acrobat sannan ku je gidan yanar gizon Adobe don saukewa da shigar da sabon sigar.

Magani 2: Canja zuwa Wani Mai Karatun PDF

Kodayake Adobe Acrobat Reader shine mai karanta PDF da ake amfani dashi sosai, ba lallai bane shine mafi kyawun zaɓi don duba fayilolin PDF. Idan kun gaji da mu'amala da Adobe Acrobat Reader, me zai hana ku yi amfani da sauran masu karanta PDF? A zahiri, masu karanta PDF daban-daban suna can kan kasuwa don gwadawa. Muna ba da shawarar Foxit Reader da Sumatra PDF. Dukansu software ne mai sauƙin amfani kuma kyauta waɗanda zasu iya kawo muku kyakkyawan ƙwarewar karatu.

Farfado da PDF: Yadda ake Mai da da Gyara Fayilolin PDF

Magani 3: Mayar da PDF zuwa Sigar Fayil na Baya

Idan kun tabbata cewa babu matsala tare da mai karanta PDF ɗin ku, to lokaci ya yi da za ku mai da hankali kan gyara fayil ɗin PDF ɗinku. Kwafin fayil ɗin PDF ɗinku na iya lalacewa, amma akwai yuwuwar samun sigar ta da ta gabata a kan mashin ɗinku wanda aka ƙirƙira ta wurin ajiyar tsarin. Kuna iya ƙoƙarin dawo da wannan tsohuwar sigar. A gaskiya ma, Windows 10 yana da ginanniyar kayan aikin ajiya wanda zai iya taimakawa.

Don samun dama gare shi, danna maɓallin Windows + I, kuma kewaya zuwa Sabunta & Tsaro> Ajiyayyen.

Idan kun kunna wannan fasalin a baya, to kuna iya dawo da sigar baya ta PDF ɗinku da ya ɓace. Don yin wannan, kawai danna-dama PDF kuma danna Mayar da Sigar da ta gabata.

Idan aka yi rashin sa'a, ba ku kunna fasalin Ajiyayyen a da ba, ba za ku iya dawo da sigar PDF ɗin da ta gabata ba. Amma muna ba da shawara mai ƙarfi cewa yakamata ku kunna wannan aikin yanzu, zai yi muku babban taimako wata rana.

Magani 4: Yi Amfani da Gyaran PDF na Kan layi

Don gyara gurɓataccen PDF, kuna iya amfani da ƙwararrun aikace-aikacen gyaran PDF. Labari ne mai kyau cewa wasu masu gyara PDF, kamar PDFaid, Repair PDF, da PDF Tools Online, ana iya aiki da su ta yanar gizo ba tare da an saukar da su ko shigar da su ba. Bude ɗaya daga cikinsu, loda PDF ɗin da kuke son gyarawa daga kwamfutar gida, danna maɓallin Gyara sannan jira aikin ya kammala.

Farfado da PDF: Yadda ake Mai da da Gyara Fayilolin PDF

Waɗannan su ne duk hanyoyin da muka tanadar muku don magance ɓatattun fayilolin PDF. Da fatan ɗayan waɗannan hanyoyin zai iya taimaka muku dawo da fayil ɗin da kuke buƙata. Har yanzu, muna so mu tunatar da ku mahimmancin yin ajiyar kuɗi. Kyakkyawan ɗabi'a za ta cece ku da wahala da yawa.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa