Ajiyayyen bayanan bayanai

RAW Drive farfadowa da na'ura: Chkdsk Ba Ya samuwa don RAW Drives (Katin SD, Hard Drive, USB)

"Lokacin da na saka katin SD dina a cikin Windows 10 PC na kuma na buɗe shi, na sami gargaɗin da aka karanta 'Drive H: ba samuwa'. Sa'an nan na gudu chkdsk H: / f a cikin Umurnin Umurnin kuma na sami kuskure: "Nau'in tsarin fayil shine RAW. Babu CHKDSK don abubuwan RAW". Me ake nufi? Ta yaya zan iya mai da bayanai daga danyen drive dina?”

Lokacin haɗa kebul na USB, katin SD, ko rumbun kwamfutarka ta waje zuwa kwamfutar Windows, wasu masu amfani sun ga kebul na USB ko katin SD ba za a iya karanta su ta kwamfuta tare da kurakurai kamar "Drive X: ba samuwa“. Sun nemo kuskuren akan layi kuma sun bi umarnin don gyara tuki mai cirewa tare da umarnin CHKDSK, amma kawai don nemo wani kuskure - Babu CHKDSK don ɗanyen tuƙi. Idan kana ɗaya daga cikinsu, karanta don warware matsalar "chkdsk baya samuwa ga RAW Drives" akan katin SD, kebul na USB, da rumbun kwamfutarka na waje a cikin Windows.

Menene RAW Drive?

Ana buƙatar tsara na'urorin ajiya kamar filasha, katunan SD, ko rumbun kwamfutarka na waje zuwa tsarin fayil ɗin da za'a iya karantawa (NTFS, FAT32, da sauransu) kafin a iya karantawa da amfani da su. Amma idan drive ba shi da tsarin fayil ɗin da za a iya karantawa, za a karanta shi azaman “RAW” drive. Don haka RAW drive ɗin tuƙi ne ba tare da tsarin fayil ba kuma yana buƙatar tsara shi. Driver RAW na iya faruwa ga faifai masu wuya, kebul na USB, ko katunan SD.

Idan kun sami ɗaya daga cikin kurakurai masu zuwa, mai yiwuwa drive ɗin ku RAW ne:

  • Motar ta nuna babu kaddarorin;
  • Windows yana gaya muku cewa drive ɗin yana buƙatar tsarawa;
  • Ba za a iya karanta ko canja wurin fayilolin da ke cikin faifai ba.

RAW Drive farfadowa da na'ura: Chkdsk Ba Ya samuwa don RAW Drives (Katin SD, Hard Drive, USB)

Kuma tun da Chkdsk ba zai iya aiki akan RAW drive ba, kuna samun saƙon: CHKDSK baya samuwa ga RAW Drives.

Kamar yadda CHKDSK ba zai iya gyara RAW drive ba, ta yaya za mu iya gyara RAW drive ba tare da tsara kebul na USB ba, da katin SD? Ba kwa son rasa fayilolin akan faifan RAW. Anan akwai mafita guda biyu don gyara tsarin fayil ɗin RAW lokacin da CHKDSK baya samuwa ga RAW Drives: zaku iya. canza RAW drive zuwa NTFS, wanda ke samuwa, ta amfani da CMD; ko za ku iya dawo da bayanai daga RAW drive sannan format da RAW drive zuwa tsarin fayil na NTFS / FAT32 / exFAT.

Yadda ake Mai da Data daga RAW Drives tare da dawo da bayanai

Lokacin da tsarin fayil ɗin ya kasance RAW akan tuƙi kuma babu CHKDSK, ba za ku iya buɗe abin tuƙi akan Fayil ɗin Fayil ɗin Windows ba, amma ƙwararre. raw drive data dawo da kayan aiki iya karanta drive. Ajiyayyen bayanan bayanai kayan aiki ne wanda zai iya dawo da bayanai cikin aminci da sauri daga RAW drive. Yana iya dawo da kusan kowane nau'in bayanai: hotuna, bidiyo, sauti, takardu, da ƙari daga rumbun kwamfutarka, katin ƙwaƙwalwar ajiya, ko filasha a kan Windows 10/8/7/XP.

Zazzage shi kuma dawo da bayanai daga faifai tare da tsarin fayil ɗin RAW.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Mataki 1: Bincika Bayanai akan RAW Drive

Shigar Data farfadowa da na'ura kuma bude shi. Bayan haɗa katin SD ɗinku, kebul na USB, ko rumbun kwamfutarka tare da tsarin fayil na RAW zuwa kwamfutar, zaku iya samun RAW drive a ƙarƙashin Driver Mai Cire. Zaɓi drive ɗin kuma zaɓi duk nau'ikan bayanan da kuke son dawo dasu: hotuna, sauti, bidiyo, takardu, ko wani nau'in bayanai. Sannan danna "Scan".

sake dawo da bayanai

Sa'an nan Data farfadowa da na'ura zai fara nemo zaɓaɓɓen bayanai a kan RAW drive.

Mataki 2: Duba Fayiloli akan RAW Drive

Lokacin da Data farfadowa da na'ura ya yi saurin dubawa na RAW drive, za ka iya duba fayiloli a kan drive. Amma yawanci, Quick Scan ba zai iya samun duk fayiloli akan RAW drive ba, kuna buƙatar danna "Deep Scan" don nemo duk fayiloli. Lura: Zurfafa Scan na iya ɗaukar sa'o'i da yawa, ya danganta da ƙarfin ajiyar abin tuƙi.

Ana dubawa da batattu bayanai

Mataki 3: Mai da fayiloli daga RAW Drive

Bayan an jera duk nau'ikan bayanai, zaɓi hotuna, bidiyo, ko takaddun da kuke son dawo da su. Kuna iya bincika fayiloli tare da sunayen fayil. Ko za ku iya zaɓar duk fayiloli kuma danna "Maida" don adana duk fayilolinku daga RAW drive.

mai da batattu fayiloli

Bayan dawo da fayilolin daga RAW drive, za ku iya fara gyara kuskuren "nau'in tsarin fayil ɗin danye ne".

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Canza RAW zuwa NTFS a cikin Windows Amfani da CMD ba tare da Tsara ba

Windows na iya gane ma'auni mai cirewa na NTFS, FAT32, ko tsarin fayil na exFAT. Don haka, zaku iya canza RAW zuwa NTFS a cikin Windows ta amfani da CMD ba tare da tsara kundin ba. Bayan juyar da RAW drive zuwa tsarin fayil na NTFS, zaku iya samun damar kebul na USB, katin SD, ko rumbun kwamfutarka kuma.

RAW Drive farfadowa da na'ura: Chkdsk Ba Ya samuwa don RAW Drives (Katin SD, Hard Drive, USB)

Tsara RAW Drive zuwa NTFS/FAT32/ExFAT File System

Idan ba za a iya canza abin tuƙi zuwa NTFS tare da CMD ba, kuna buƙatar tsara RAW drive. Yawancin lokaci, zaku iya tsara RAW drive ta wannan hanyar: nemo drive a cikin Kwamfuta ta (Wannan PC) ko Gudanar da Disk sannan zaɓi "format…” don gyara shi.

Duk da haka, idan kun kasa tsara RAW drive ta danna maɓallin "Format" ko buga a cikin umarnin H: / FS: NTFS, gwada hanyar da ke gaba. Yi la'akari da cewa zai zama ɗan rikitarwa kuma maiyuwa ba zai yi aiki ga waɗannan RAW ɗin da suka lalace ba.

Tukwici: Kafin tsara RAW drive, mai da bayanai daga drive zuwa wasu kundin tare da Data farfadowa da na'ura

Ɗauki NTFS a matsayin misali:

mataki 1. Tabbatar cewa tsarin zai iya gano motar RAW.

mataki 2. Danna maɓallin Windows + R tare, rubuta diskpart, kuma gudanar azaman mai gudanarwa.

mataki 3. Rubuta umarni masu zuwa kuma danna "Shigar" a jere.

  • lissafa faifai
  • zaɓi diski 1 (ko wata lambar rumbun kwamfutarka ta RAW da aka jera akan sa)
  • halayen diski bayyananne-kawai
  • mai tsabta
  • canza MBR (ko "canza gpt" dangane da iyawar faifai)

RAW Drive farfadowa da na'ura: Chkdsk Ba Ya samuwa don RAW Drives (Katin SD, Hard Drive, USB)

  • ƙirƙirar bangare na farko
  • zabi part 1
  • mai aiki (*idan boot drive ne)
  • format fs=ntfs label=SABON sauri (*zaka iya maye gurbin sunan “SABON”)
  • lissafin girma (*yanzu yakamata ku iya ganin ɓangaren NTFS da aka tsara)
  • fita

RAW Drive farfadowa da na'ura: Chkdsk Ba Ya samuwa don RAW Drives (Katin SD, Hard Drive, USB)

Yanzu zaku iya samun RAW rumbun kwamfutarka cikin nasarar canzawa zuwa NTFS. Duk abubuwan da ke sama sune gabatarwar batun RAW drive da kuma hanyoyi uku don magance shi.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa