Ajiyayyen bayanan bayanai

Yadda ake Mai da Fayilolin Rubutun Rubutun da Ba a Ajiye ko Share ba

Notepad shine ainihin shirin gyara rubutu wanda sau da yawa zaka iya amfani dashi don rubuta bayanai ko gyara rubutu ba tare da tsari ba. Bayan haka, fayil ɗin Notepad iri ɗaya ne da fayil ɗin Notepad++ don haka zamu iya magance su kamar haka. A matsayin shirin na yau da kullun, Notepad baya bayar da fasali na ci gaba kamar su autosave, da madadin fayil, don haka takaddun Notepad na iya ɓacewa cikin sauƙi. Misali:

"Na shafe sa'o'i na gyara fayil ɗin rubutu akan NotePad. Kwamfutar ta yi karo ba zato ba tsammani, amma fayil ɗin Notepad dina ba a ajiye shi ba. Zan iya dawo da fayilolin Notepad da ba a ajiye ba?

"Na yi kuskuren goge wasu fayilolin .txt Notepad daga Maimaita Bin. Zan iya dawo da fayilolin da aka goge?”

Idan kuna da irin wannan matsala: Fayilolin Notepad suna rufe kuma ba a adana su bayan faɗuwar, abubuwan da ke cikin Notepad sun ɓace yayin kwafi da liƙa, ana share fayilolin .txt bisa kuskure, da sauransu, wannan post ɗin zai nuna muku yadda ake dawo da su. Fayilolin Notepad wanda ba a adana ko sharewa akan Windows 7/8/10/11.

Yadda ake Mai da Fayil ɗin Notepad (Ba a Ajiye/Sharewa)

Yadda ake Mayar da Fayilolin Rubutun da Ba a Ajiye ba

Yana da kusan ba zai yiwu a dawo da fayil ɗin Notepad wanda ba a ajiye shi ba saboda ba a rubuta fayil ɗin zuwa faifan kwamfutarka ba kuma babu abin da za a dawo dashi. Amma tun da yake an adana abubuwan da ke cikin fayil ɗin Notepad a cikin ƙwaƙwalwar kwamfuta na ɗan lokaci, har yanzu akwai ƙarancin bege cewa za ku iya dawo da takaddun Notepad ɗin da ba a adana ba daga fayiloli na ɗan lokaci.

Mataki 1. Danna Fara > Bincike. A cikin mashin bincike, rubuta: % AppData% kuma danna Shigar. Wannan zai buɗe babban fayil ɗin AppData.

Mataki 2. Zaɓi Yawo zuwa hanyar: C: Masu amfaniUSERNAMEAppDataYawo. A cikin wannan babban fayil, bincika fayilolin Notepad kuma duba ko ana iya samun fayilolin Notepad ɗinku da suka ɓace.

Yadda ake Mai da Fayil ɗin Notepad (Ba a Ajiye/Sharewa)

Note: Lokacin da fayilolin Notepad ɗinku suka ɓace kuma ba a adana su ba, kar a kashe su kuma sake kunna kwamfutarka. Bayan sake kunna PC ɗin, fayilolin Notepad ɗin da ba a ajiye su ba za su ɓace har abada don haka ba za ku ci gaba da dawo da Notepad ɗin da ba a adana ba a kan Windows 10.

Yadda ake Mai da Deleted Text Files na Notepad

Idan an share fayilolin Notepad, zaku iya amfani da shirin dawo da takardu: Ajiyayyen bayanan bayanai don dawo da fayilolin da aka goge daga Windows PC ɗinku. A haƙiƙa, yana da sauƙi a dawo da fayilolin Notepad da aka goge fiye da dawo da fayilolin da ba a ajiye su ba ko da suka lalace saboda an adana bayanan da aka goge, kuma mai yiwuwa har yanzu ana ajiye su, akan rumbun kwamfutarka. Ko bayan an goge daga Recycle Bin, ba a goge fayilolin rubutu daga faifan nan da nan. Ta amfani da Data farfadowa da na'ura, da share fayilolin rubutu za a iya sauri dawo dasu.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

A kai-up

Bayan an goge daftarin aiki na Notepad, gwada kada ku yi amfani da kwamfutarku don ƙirƙirar fayil, gyara fayiloli, ko zazzage abubuwa, waɗanda za su rubuta sabbin bayanai a cikin faifai kuma suna iya sake rubuta bayanan da aka goge. Da zarar an sake rubuta fayil ɗin, babu shirin dawo da bayanai da zai iya dawo da shi.

Mataki 1. Shigar Data farfadowa da na'ura a kan Windows PC. An kuma bayar da shirin a cikin Mac version.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Mataki 2. Kaddamar da shirin, danna Takardun kuma zaɓi faifan kwamfutarka.

sake dawo da bayanai

Mataki na 3. Danna scan. Shirin zai fara bincika faifan ku don duk takaddun ku. Bayan haka, danna maɓallin TXT babban fayil don nemo fayilolin Notepad da aka goge bisa ga sunan fayil, da kwanan wata da aka ƙirƙira. Idan fayilolin Notepad da aka goge ba su bayyana ba bayan an fara dubawa, danna Deep Scan.

Ana dubawa da batattu bayanai

Mataki 4. Da zarar ka sami goge Notepad da kake bukata, danna Gashi.

mai da batattu fayiloli

Bayan dawo da fayilolin Notepad, Data farfadowa da na'ura kuma na iya mai da Deleted Word documents, Excel files, gabatarwa, hotuna (.png, .psd, .jpg, da dai sauransu), da sauransu.

Kunsa shi

Tun da Notepad ba zai iya ajiyewa kai tsaye ko adana fayil ba, ya kamata mu yi hankali yayin amfani da Notepad don shirya rubutu kuma danna Ajiye daga lokaci zuwa lokaci yayin gyarawa. Hakanan, yana da kyau a maye gurbin Notepad da ingantaccen edita, kamar Notepad++, ko EditPad.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa