Bayanan Leken asiri

Yadda ake Sanya Ikon Iyaye akan TikTok

TikTok, sanannen app a tsakanin yara, hanya ce ta bayyana ji a cikin zamantakewa da zamantakewa. Wannan app yana samuwa ga duk mahalarta a cikin al'umma kuma yana sa rayuwar jama'a ta kasance mai dadi da jin dadi. Kamar yadda rahoton ya ce akwai mutane miliyan 80 da ke amfani da wannan app a zamanin yau kuma kashi 60% na masu amfani da su suna tsakanin shekaru 16-24. Tare da TikTok, zaku iya haɓaka haɓakar ku, daidaitawa, da kwarin gwiwa zuwa ɗan lokaci. Amma har yanzu akwai wasu abubuwa na wannan app da basu dace da matasa ba. Irin waɗannan iyaye da yawa suna ƙoƙarin nemo hanyar kafa ikon iyaye akan TikTok. Idan kun kasance ɗaya daga cikinsu, kuna kan wurin da ya dace!

Sashe na 1. Shin TikTok lafiya ne ga Yara?

Gabaɗaya magana, TikTok ba shi da haɗari don haɓaka ƙwarewar ƙirƙira na yara, kamar yadda yara za su iya amfani da shi don bidiyo na bayanai, maganganun ilimi, da darussan ɗabi'a. Duk da haka, kamar yadda kowane tsabar kudin yana da bangarori biyu, har yanzu akwai wasu abubuwa da ya kamata iyaye su damu da su.

Cyberbullying

Cin zalin intanet ya zama ruwan dare gama gari a duniyar dijital a zamanin yau. Ba shi da wahala a sami labari guda ɗaya wanda ya ce matasa sun fusata har ma da baƙin ciki saboda yawan maganganun da suke yi na faifan bidiyo da suka buga a dandalin sada zumunta kamar TikTok.

Tech Addiction

jarabar fasaha wani sakamako ne na gefen da TikTok na iya haifarwa, kuma yara ba su da wani jadawalin da ya dace don amfani da shi. Yara ba su da kamun kai, kuma yana yi musu wuya su yanke shawara ko lokaci ya yi da za su saka wayoyinsu don su huta.

Rarraba aji

Yaran da suka ɓata lokaci mai yawa akan aikace-aikacen zamantakewa kamar TikTok suna da yuwuwar a shagaltar da su a cikin aji bisa ga binciken da aka yi kwanan nan. Zai fi sauƙi a gare su su yi tunani game da bidiyon da suka kallo a daren jiya maimakon kula da darasi.

Zaman kadaici

kadaici na zamantakewa shima illar da TikTok zai iya haifarwa. Ƙarin lokaci akan aikace-aikacen zamantakewa maimakon yin hira da abokai na iya sa su rasa abokai a rayuwa ta ainihi. Yana da wahala ga yara, saboda za su shiga cikin damuwa saboda kawaicin zamantakewa.

Sashe na 2. Shin Akwai Hanyar Sanya Ikon Iyaye akan TikTok?

A matsayin ɗayan shahararrun aikace-aikacen raba bidiyo a duniya, TikTok ya lura da illolin da TikTok na iya haifarwa ga ƙananan yara suma. Game da wannan, ya fito da fasalin Kula da Iyaye - Haɗin Iyali, don taimakawa iyaye su kare amincin dijital na yaransu akan TikTok.

Iyaye za su iya haɗa asusun ƴaƴan su da saita sarrafawa gami da Gudanar da Lokacin allo, Yanayin Ƙuntatacce, Bincike, Ganowa, Ba da Shawar asusu ga wasu, Saƙonni kai tsaye, Bidiyon da ake so, da Sharhi.

Yadda za a kafa Family Pairing?

1. Bude TikTok kuma danna alamar Profile a kasan dama na allon

2. Matsa Lafiyar Dijital

3. Matsa Haɗin Iyali

4. Zabi ko asusun Matasa ne ko na Iyaye

5. Danna Ci gaba sannan ku bi umarnin don gama haɗin

Haɗin dangi TikTok

Bayan kafa Haɗin kai na Iyali, iyaye za su iya taƙaita ayyukan TikTok na yara akan saita sassan kamar saita lokacin allo, da sauransu.

Sashe na 3. mSpy - Madadin don Haɗin Iyali na TikTok

5 Mafi kyawun Apps don Bibiya Waya Ba tare da Sanin Su ba kuma Samun Bayanan da kuke Bukata

Baya ga kafa TikTok Family Pairing, wata hanya ita ce amfani da aikace-aikacen sarrafa iyaye kamar mSpy don saka idanu akan ayyukan TikTok na yara. Wannan app ɗin, ba wai kawai don kare yaranku bane daga bayanan da basu dace na TikTok ba har ma da abun ciki daga kowane irin app har ma da na'urar gabaɗaya.

Gwada shi Free

App Blocker

Lokacin da kuka lura cewa yaranku sun ɓata lokaci mai yawa akan TikTok ko wasu wasanni, kuma ba za ku iya dakatar da shi ta hanyar tattaunawa ba, zaku iya toshe app ɗin ko wasu da yawa tare da taɓawa ɗaya kawai.

mspy block wayar app

TikTok tarihin kowane zamani

Wannan fasalin na iya ba da damar duba Tarihin TikTok na yara daga nesa da duba tarihin kallon su na TikTok akan takamaiman kwanan wata. Babu buƙatar samun dama ga na'urorin yaran ku, kuna iya bincika TikTokers, hashtags, da kwatancen bidiyon da suka kallo. Tabbas, kuna iya kallon bidiyon kai tsaye tare da wannan fasalin. Ta wannan hanya, zai fi dacewa a gare ku don bincika ko an buga wani bayanin da bai dace ba ga yaranku ko a'a.

Tarihin wuri

Wani dama alama na mSpy shine Tarihin Wurin sa. Ta hanyar haɗa na'urarka tare da yaranku, zaku iya bincika inda yaranku suke koyaushe da kuma inda suka kasance. Babu buƙatar damuwa cewa za su iya saduwa da abokan hulɗa na kan layi a asirce lokacin da ba a gida ba, ko yin hulɗa tare da abokai lokacin da ya kamata su kasance a makaranta. Hakanan zai iya taimaka muku bincika ko yaranku sun isa inda za su tafi lafiya.

mspy gps wuri

Lokacin allo

Idan kun shagaltu da aiki koyaushe, zaku iya amfani da wannan fasalin don saita lokacin allo da aka tsara don guje wa yaranku wuce gona da iri ta amfani da na'urorin fasaha ko takamaiman ƙa'idar. Ba kwa buƙatar sanya ido kan yaranku, saitin da aka riga aka yi kawai zai iya 'yantar da ku daga damuwa na gaba.

Kammalawa

TikTok aikace-aikacen zamantakewa ne tare da samar da fasalolin ƙirƙirar bidiyo. Wannan app din ya shahara a tsakanin yara domin suna iya raba ra'ayoyinsu ga wasu ta hanyar shigar da fasalin sauti da bidiyo. Koyaya, yakamata iyaye su damu da ayyukan TikTok na ƴaƴan su tunda shima yana da wasu bayanan waɗanda basu dace da yara ba. Tare da TikTok da aikace-aikacen sarrafa iyaye kamar mSpy, za ka iya sauƙi saka idanu your kids' ayyukan a kan su na'urorin. Ɗauki mataki don saita ikon iyaye idan kuna da ƙaramin yaro wanda ya damu da TikTok don hana duk wani lahani da zai iya haifarwa lokacin da bai yi latti ba.

Gwada shi Free

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa