Mai rikodi

Yadda ake rikodin Audio daga Computer

Idan ya zo ga neman kayan aikin rikodi na sauti kyauta kuma abin dogaro, intanet koyaushe za ta ba da zaɓuɓɓuka iri-iri. Ana iya tsara su musamman don biyan buƙatun ku na yin rikodin sautin tsarin ku ko tushen sauti na waje har ma da kafofin watsa labarai na kan layi kamar yawo da sauti, laccoci na kan layi, tambayoyi, kwasfan fayiloli, da sauransu. Wannan labarin zai gabatar da nau'ikan rikodin sauti na kwamfuta daban-daban waɗanda ke aiki daidai akan dandamali daban-daban ciki har da Windows da Mac. Karanta kuma zaɓi kayan aiki mafi kyau da dacewa don yin rikodin sauti daga kwamfutar.

Mafi Rikodin Audio na Kwamfuta don Windows PC da Mac (Hanyar Shawarar)

Shawarwari na farko kuma mafi girma don yin rikodin sauti akan kwamfuta shine Rikodin allo na Movavi. Kayan aiki ne mai sauƙi wanda ke taimakawa tsallake duk saiti masu rikitarwa kuma yana ba ku damar yin rikodin sauti na ciki kai tsaye akan kwamfutoci da tushen sauti na waje. Kuna iya yin rikodin sautin makirufo cikin dacewa da zarar ya haɗa zuwa kwamfutar. Bayan haka, wannan na'urar rikodin sauti tana goyan bayan sokewar amo don kada ku damu cewa ingancin sautin da aka yi rikodin da ke fitowa daga kwamfutarka zai yi tasiri sosai. Ko dai za ka iya zaɓar yin rikodin sauti daga ɗaya daga cikin kafofin ko yin rikodin sauti na ciki da na waje lokaci guda.

Har ila yau, sigar Windows tana goyan bayan rikodi na jadawali wanda ke ba ka damar kawo ƙarshen rikodi ta atomatik a wani takamaiman lokaci ta yadda ba kwa buƙatar kasancewa a kusa da kwamfutar koyaushe. Ana iya adana sautin da aka yi rikodi kuma a canza shi zuwa fayilolin mai jiwuwa MP3, WMA, AAC, M4A lokacin da aka ƙare rikodin.

Bayan yin rikodin sautin kwamfuta, wannan kayan aikin rikodin sauti na iya aiki azaman mai rikodin sauti mai sauƙi don amfani. Kuna iya amfani da shi don yin rikodin sauti mai yawo daga tashoshin rediyo na Intanet, wuraren kiɗa, dandamali na bidiyo (YouTube, Vimeo, da sauransu), yin rikodin kiran wayar Skype/VoIP, da kusan kowane kayan sauti.

A matsayin aikin da aka gina a cikin software na rikodi guda uku, zaku iya amfani da shirin don yin rikodin allon kwamfuta tare da sauti, yin rikodin wasan kwaikwayo, da ɗaukar hotuna.

Yadda ake rikodin Audio akan Kwamfuta tare da rikodin allo na Movavi

Mataki 1. Free download Movavi Screen Recorder kuma shigar da shi a kan kwamfutarka.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Mataki 2. Bude shirin da kuma danna "Screen Recorder".

Rikodin allo na Movavi

Mataki 3. Kunna System Sound button idan kana bukatar ka yi rikodin sauti daga kwamfuta. Kuma kunna maɓallin makirufo lokacin da kuke buƙatar ɗaukar muryar ku. Kunna maɓallan biyu idan kuna buƙatar duka biyun. Kuna iya ja faifan don sarrafa ƙarar.

kama allon kwamfutarka

Idan yin rikodi da makirufo, da fatan za a kunna sokewar hayaniyar makirufo da haɓaka makirufo don bayyana sautin asali a sarari. Bayan haka, danna gunkin saituna kuma matsa zuwa duba sauti a cikin Preference don gwada tasirin sauti.

siffanta girman wurin rikodi

Mataki 4. Lokacin da ka shirya, danna maɓallin REC don fara rikodi. Mai rikodin zai sa taga yana nuna cewa ka fara ko dakatar da rikodi tare da maɓallan zafi. (Zaka iya danna Canja Hotkey don canza gajerun hanyoyin keyboard zuwa waɗanda kuke so).

Mataki 5. A lokacin rikodi, za ka iya sarrafa audio girma a real-lokaci. Don ƙare rikodin, danna gunkin rectangle. Bayan kammala rikodin, za ka iya ajiye rikodin rikodin zuwa MP3 format.

tips:

  • Idan kana buƙatar rikodin don ƙare ta atomatik, danna gunkin agogo, sa'annan shigar da tsawon lokacin rikodi. Lokacin da lokacin ya ƙare, mai rikodin zai tsaya ya ajiye rikodin ta atomatik.
  • Kuna iya yanke shawarar wane nau'in fayil ɗin mai jiwuwa ya kamata a adana ta zuwa Ƙarin Saituna> Fitarwa> Tsarin Sauti.
  • Idan kun bar rikodin da gangan, zaku iya sake buɗe shirin don adana aikin da aka soke.

ajiye rikodin bidiyo da sauti

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Mafi kyawun Madadin: Audacity (Mafi kyawun Rikodin Kiɗa akan PC)

Kwararren kuma sanannen madadin Rikodin allo na Movavi shine Audacity. Yana da buɗaɗɗen tushe kuma mai rikodin sauti kyauta wanda ya dace da Windows, Mac, da Linux. Baya ga yin rikodi, wannan shirin mai nauyi kuma yana zuwa tare da zaɓuɓɓuka don gyara sauti. Kuma yayin yin rikodi ko gyara sauti, sautin zai bayyana sifofi don haka zaka iya lura da hayaniya cikin sauƙi da gyara sassan da ba'a so.

Idan aka kwatanta da Movavi Screen Recorder, Audacity yana da goyan baya don aiki da haɗa waƙoƙi da yawa. A zahiri, zaku iya yin rikodin sauti na kwamfutarka da sautin makirufo tare da Audacity. Amma idan kana da buƙatar yin rikodin waƙoƙi da yawa, tabbatar da cewa kana da sautin da ke da ikon samun bayanai da yawa a lokaci guda don shigarwa.

Duk da haka, ƙila ka fi son wasu mafita waɗanda ba sa buƙatar zazzage ƙarin software. Wadannan sassan za su nuna maka yadda ake rikodin sauti na kwamfuta tare da wasu kayan aikin da aka gina akan Windows da Mac.

Yadda ake amfani da Mix Stereo don yin rikodin sauti daga Windows 10 (Babu Zazzagewa)

Dukanmu mun san cewa Windows tana da na'urar rikodin murya a ciki, kuma abin takaici, mai rikodin yana iya rikodin sauti daga makirufo kawai. Amma da zarar kun kunna zaɓin Stereo Mix akan PC ɗinku, zaku iya yin rikodin sautin akan kwamfutarku yayin da yake fitowa daga cikin lasifikarku.

Menene Stereo Mix

Sitiriyo Mix, wanda kuma ake kira "Abin da kuke ji" shine sunan rafin fitarwa bayan an haɗa dukkan tashoshi. Direbobin sauti akan kwamfutarka mai yiwuwa suna goyan bayan Sitiriyo Mix, duk da haka, zaɓin yawanci yana kashe ta tsohuwa akan yawancin Windows (Windows 10/8/7). Ta hanyar kunna zaɓin Sitiriyo Mix, Mai rikodin Muryar zai iya yin rikodin sautin tsarin akan PC ta hanyar Sitiriyo Mix maimakon makirufo.

Lura: Wasu Windows PC maiyuwa ba za su zo tare da zaɓin Stereo Mix ba. A wannan yanayin, muna ba da shawarar amfani da software na ɓangare na uku kamar Rikodin allo na Movavi da Audacity da aka ambata a sama idan kuna son yin rikodin sautin kwamfuta.

Yadda Ake Kunna Sitiriyo Mix

Mataki 1. Dama-danna audio icon a cikin tsarin tire da kuma zabi Sauti daga jerin bude Sound panel.

Buɗe Kwamitin Kula da Sauti

Mataki 2. A ƙarƙashin shafin Recording, danna-dama na Stereo Mix, sannan danna Enable.

Kunna Mix ɗin Sitiriyo

Mataki na 3. Don tabbatar da cewa mai rikodin sauti naka yana amfani da Stereo Mix maimakon Makirifo don yin rikodin sautin kwamfuta, saita Stereo Mix azaman na'urar shigar da tsoho.

Tukwici: Idan baku ga zaɓin Stereo Mix ba, zaɓin na iya ɓoyewa. Danna dama-dama mara tushe a ƙarƙashin shafin rikodi, kuma tabbatar an duba Nuna na'urar da ba a kashe da Nuna na'urar cire haɗin kai.

Yadda za a Yi rikodin Audio akan Windows 10

Babban abin haskakawa na aikace-aikacen rikodin murya shine cewa zaku iya rikodin sauti na ciki kai tsaye akan PC ba tare da buƙatar bincika da gwada shirin ba.

Mataki 1. Kaddamar Voice Recorder a kan PC. Kuna iya danna gunkin Windows na dama kuma amfani da Bincike don nemo mai rikodin.

Mataki 2. The Windows Voice Recorder ne super ilhama da sauki don amfani. Kawai danna gunkin mic na tsakiya don fara rikodin sautin da ke kunne akan kwamfutarka.

Windows Voice Recorder

Mataki na 3. Lokacin da audio ɗin da kuke buƙatar rikodin ya tsaya, danna maɓallin shuɗi don ƙarasa rikodin.

Yin rikodin Audio na Kwamfuta tare da Rikodin Murya

Yadda za a Record Audio daga Mac da QuickTime Player a kan Mac

Idan kana amfani da Mac kwamfuta, za ka iya kuma rikodin audio daga Mac kwamfuta kawai: ta amfani da QuickTime Player a kan Mac OS.

Mataki 1. Kaddamar QuickTime Player a kan MacBook ko iMac.

Mataki 2. A saman, danna File> New Audio Recording, wanda zai bude audio rikodi panel.

Fara Audio Recording tare da QuickTime

Mataki 3. A kan audio rikodi panel, za ka iya daidaita girma da kuma audio quality. Danna maɓallin rikodin ja don fara rikodin sauti akan Mac ɗin ku.

Yi rikodin Audio akan Mac

Mataki 4. Danna Record button sake lokacin da ka ji kamar dakatar da rikodin sauti.

Duk da haka, QuickTime Player iya kawai rikodin tsarin audio da yawo audio a kan Mac ta makirufo. Don yin rikodin sauti kamar yadda yake fitarwa daga lasifikar Mac ɗin ku, zaku iya zazzage Soundflower don Mac don taimakawa.

Tare da waɗannan kayan aikin taimako, ba dole ba ne ka riƙe wayar hannu da ƙaddamar da aikace-aikacen rikodi don yin rikodin sautin da ke fitowa daga kwamfutarka.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa