Mai rikodi

Yadda ake yin rikodin taron zuƙowa ba tare da izini ba akan Windows/Mac

'Yadda ake yin rikodin tarurrukan zuƙowa akan Windows?'
'Yadda ake yin rikodin taron bidiyo a Zoom ba tare da izini akan Mac ba?'

Tun da Zoom ya zama mafi shaharar software kwanan nan, wasu mutane suna fuskantar irin wannan matsalar Rakodin Zuƙowa. Sakamakon barkewar cutar coronavirus, kamfanoni da masana'antu da yawa sun yanke shawarar sanya ma'aikatansu aiki daga gida don su iya rage asarar kamfanonin zuwa matakin mafi ƙanƙanta. Saboda haka, duk nau'ikan kayan aikin kan layi da kayan aikin sadarwa da yawa ke amfani da su tun daga lokacin. Zuƙowa yana ɗaya daga cikinsu.
Zuƙowa Shafin Gida

Zuƙowa software ce da aka fi amfani da ita don sadarwar kan layi, kamar samun taron kan layi tare da ƙarin mambobi. Tare da tsayayyen bidiyo mai santsi gami da isarwa, Zuƙowa ya zama zaɓi na fifiko ga kamfanoni da yawa don gudanar da taro da su. Amma taron kan layi har yanzu yana da nasa kurakurai. Alal misali, mutane suna iya rasa wasu muhimman batutuwan da aka gabatar yayin taron. Don haka za su so yin rikodin taron Zoom tare da sauti azaman madadin bita na biyu. Shi ma ya sa muka kafa wannan shafi a nan.

A cikin blog ɗin, za mu ba ku jagora kan hanyar hukuma don yin rikodin tarurrukan kan layi a cikin Zuƙowa da yadda ake yin rikodin taron bidiyo na Zuƙowa ba tare da izini ba. Karanta shi kuma ku shirya don yin rikodin taron ku na kan layi na gaba a Zuƙowa!

Sashe na 1. Yi rikodin taron zuƙowa ta amfani da na'urar rikodin ta na gida

Lokacin da kuke aiki daga gida, yin amfani da tarurrukan Zuƙowa zai zama babban mafita don sadarwa tare da abokan aikinku. Haka kuma, Zoom ya san ainihin abin da mutane ke buƙata. Don haka an kera shi da na’urar rikodin gida da ke ba mutane damar yin rikodin taron ta yanar gizo kai tsaye ba tare da shigar da wasu software ba. Ba shi da wahala a yi amfani da wannan ginanniyar rikodi saboda Zuƙowa yana sanya duk fasalulluka su zama masu sauƙi gwargwadon yiwuwa. Mai zuwa shine koyawa don jagorantar ku akan yadda ake rikodin tarurrukan Zuƙowa kai tsaye.

MATAKI NA 1. Domin Zoom kawai yana ba mai masaukin baki da wanda ya sami izini daga mai masaukin baki damar yin rikodin taron, don haka tabbatar da cewa kuna da damar yin hakan. Idan kuna da damar yin rikodin taron Zuƙowa, danna maɓallin rikodin a cikin kayan aiki bayan shigar da ɗakin taro a Zuƙowa.

Alamar rikodin a cikin Taron Zuƙowa

MATAKI 2. Akwai zaɓuɓɓuka guda biyu - ɗaya Record on Computer, ɗayan kuma shine Record to Cloud. Zaɓi inda kake son adana rikodin kuma danna zaɓi. Sannan Zoom zai fara rikodin taron.

Mataki na 3. Lokacin da taron ya ƙare, Zoom zai canza rikodin zuwa fayil don ku iya shiga cikin girgije ko a kan kwamfutarku daga baya.
Lura: Kuna iya dakatar da rikodin a kowane lokaci yayin sarrafa shi.

Sashe na 2. Yadda ake rikodin taron zuƙowa na bidiyo ba tare da izini ba?

Kamar yadda kuke gani, kodayake Zoom ya shahara a yau kuma yana taimakawa haɓaka aiki a waɗannan lokutan da mutane ke aiki daga gida, rashin amfanin sa har yanzu yana kawo rashin jin daɗi ga wasu mutane. Don shawo kan su, mafi kyawun mafita shine yin rikodin taron bidiyo na Zoom akan PC ta amfani da mai rikodin allo na ɓangare na uku mafi ƙarfi. Sai mu kawo Movavi Screen Recorder.

Rikodin allo na Movavi yana amfani da ƙwararrunsa da sabis na rikodin allo masu inganci don bauta wa masu amfani da yawa don ɗaukar kowane nau'in ayyukan allo tun lokacin ƙaddamar da shi. A kwanakin nan lokacin da mutane ke buƙatar yin rikodin tarurrukan kan layi, Movavi Screen Recorder ya fara nuna babban iyawar sa kuma yana kawo abubuwan jin daɗi ga waɗannan masu amfani. Movavi Screen Recorder yana da waɗannan fasalulluka masu kyalli kuma yana ci gaba da kawo ingantattun ayyuka ga duk masu amfani tare da su:

  • Yi rikodin duk tarurrukan kan layi da sauran ayyukan allo tare da ingancin asali kamar yadda allonku ya nuna;
  • Fitar da rikodin zuwa shahararrun tsare-tsare kamar MP4, MOV, da sauransu;
  • Za a iya kunna samfurin kyamarar gidan yanar gizo da makirufo don yin rikodin taron duka ba tare da rasa wani sashi ba;
  • Saitunan hotkeys suna ba da damar tsarin rikodin ya zama mafi sauƙi kuma mafi sauƙi;
  • Mai jituwa sosai tare da duk tsarin Windows da yawancin tsarin macOS.

Bugu da ƙari, tare da keɓantaccen keɓancewa da keɓance mai sauƙin amfani, Rikodin allo na Movavi abu ne mai sauqi qwarai don amfani da shi don kama duk taron kan layi. Waɗannan su ne matakan da ya kamata ku bi don yin rikodin tarurrukan Zuƙowa akan Win/Mac.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

MATAKI 1. Zazzagewa kuma Sanya Rikodin allo na Movavi
Rikodin allo na Movavi yana ba da nau'ikan kyauta da biya. Babban manufar sigar kyauta ita ce amfani da masu amfani don gwada fasalin. Don haka yana sanya ƙuntatawa akan tsawon lokacin rikodi wanda masu amfani zasu iya yin rikodin har zuwa mintuna 3 kawai. Don haka, idan kuna buƙatar yin rikodin duka taron Zoom, tabbatar cewa kun yi rajista don cikakkun fasalulluka. Bayan ka shigar da kalmar da aka yi rajista da kyau, kaddamar da Movavi Screen Recorder.
Rikodin allo na Movavi

MATAKI 2. Saita Zaɓuɓɓukan Rikodi na Taron Zuƙowa
Je zuwa Mai rikodin Bidiyo a cikin babban abincin mai rikodin allo na Movavi. Yanzu da fatan za a saita wurin yin rikodi daidai. Sannan ku tuna kunna kyamaran gidan yanar gizo da kuma tsarin duka sauti da makirufo don rashin yin rikodin wani abu na taron Zuƙowa.
Lura: Danna alamar saitin da ke sama da Makirifo kuma zaka iya shigar da sashin Preferences don gyara rikodin.
siffanta girman wurin rikodi

MATAKI 3. Yi rikodin taron zuƙowa da Ajiye
Lokacin da aka gama saituna, danna maɓallin REC don fara rikodi lokacin da taron Zuƙowa ya fara. A lokacin rikodin, za ka iya yin wasu bayanan kula ta amfani da zanen panel wanda Movavi Screen Recorder ya samar. A ƙarshe, idan taron ya ƙare, dakatar da rikodin kuma adana shi a cikin gida.
ajiye rikodin

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Sashe na 3. Ƙarin Magani don yin rikodin taron zuƙowa tare da Audio akan Windows / Mac

Saidai don Rikodin allo na Movavi, Ana iya amfani da ƙarin mafita don yin rikodin taron Zoom tare da sauti akan duka Windows da Mac. Zan gabatar muku da sauran kayan aikin guda 4 da zaku iya ƙoƙarin yin rikodin taron Zoom tare da sauti cikin sauƙi.

#1. Xbox Game Bar
Idan kai mai wasan wasan Xbox ne, dole ne ka sani cewa na Windows player, Xbox sun ƙaddamar da mashaya, mai suna Xbox Game Bar wanda ƴan wasa za su iya amfani da su kyauta don ɗaukar bidiyon wasan su. Don haka idan kun riga kun shigar da Xbox Game Bar, zaku iya yin cikakken amfani da shi kuma kuyi rikodin taron Zuƙowa ba tare da zazzage kowace software ta ɓangare na uku ba. Kawai ta danna maɓallin Windows + G akan madannai naka a lokaci guda, zaku iya kunna Xbox Game Bar kuma yin rikodin taron zuƙowa nan da nan.

Barikin Wasannin Xbox

#2. QuickTime
Ga Mac masu amfani, QuickTime Player rikodin ne mai kyau zabi don rikodin zuƙowa taron kai tsaye. Bayan ƙaddamar da QuickTime, je zuwa Fayil> New Screen Recording, sa'an nan mai rikodin za a kunna da kuma amfani da kai tsaye. Lokacin da taron Zuƙowa ya fara, danna maɓallin REC kuma QuickTime zai yi rikodin taron zuƙowa a gare ku. Ba dole ba ne ka zazzagewa da shigar da wasu software kuma. Ya dace sosai.

Tagar Rikodin allo

#3. Camtasiya
Camtasia Recorder shima kyakkyawan mai rikodin allo ne don ɗaukar taron zuƙowa da sauran tarurrukan kan layi cikin sauƙi. Bari in gabatar muku a sarari. Ana iya fara rikodin na Camtasia cikin sauri saboda aikin saɓon mai amfani da shi. Hakanan, fasalinsa masu kyalli suna sa kowane mataki ya zama mai sauƙi kamar yadda zai yiwu. Don haka sarrafa dukkan shirin ba shi da wahala haka ma kai sabon mai amfani ne. Lokacin da kuke buƙatar rikodin taron zuƙowa, ƙaddamar da shirin kuma zaku iya farawa nan da nan.

Mai rikodin Camtasia

Waɗannan hanyoyin duk suna da taimako don yin rikodin taron Zuƙowa lokacin da kuke buƙata. Idan kuna son iko na kyauta akan haƙƙin ku don yin rikodin kowane allo na kwamfuta, Ina ba ku shawarar ku yi amfani da masu rikodin allo na ɓangare na uku, saboda duk an keɓance su kuma kuna iya ɗaukar cikakken sarrafa rikodin taron.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa