Mai rikodi

Yadda ake rikodin allo akan Windows 10 (Kyauta & Biya)

Kuna iya buƙatar yin rikodin ayyukan kwamfuta ko wasan kwaikwayo akan Windows 10 wani lokaci. Misali, yi rikodin allonku da kanku don yin koyawa; rikodin webinar yayin kiran Skype, rikodin lokacin nasara gameplay, da dai sauransu. A gaskiya ma, yana da sauƙi don ɗaukar bidiyon allo akan Windows 10. A yau zan nuna muku mafi kyawun masu rikodin allo guda huɗu don Windows 10 da mataki-by-by- mataki koyawa. Kuna iya kwatanta waɗannan abubuwan amfani kuma ku sami mafi kyawun rikodin allo akan kwamfutarka.

4 Mafi kyawun Hanyoyi don yin rikodin allo akan Windows 10

Don taimaka muku gano bambance-bambancen su da ribobi / fursunoni, muna yin tebur kwatanta waɗannan masu rikodin allo guda huɗu don Windows 10 don bayanin ku.

Rikodin allo na Movavi

"Yaya za a yi rikodin allo akan Windows 10 cikin sauƙi? Ina son yin amfani da mai sauƙin aiki amma ƙwararren mai rikodin allo ba tare da jinkiri ba." Rikodin allo na Movavi ya biya bukatun ku. Yana da allo da mai rikodin sauti wanda zai iya yin rikodin allo da muryar ku akan Windows 10/8/7 cikin inganci. Yawancin yan wasa da masu ƙirƙirar bidiyo na YouTube suna amfani da shi don yin rikodin allo tare da sauti da kyamarar gidan yanar gizo.

Fasalolin Movavi Screen Recorder

  • Yi rikodin bidiyo mai ɗaukar hoto a cikin babban inganci, yana tallafawa ƙimar firam har zuwa 60fps;
  • Yi rikodin allon kwamfuta tare da sauti (tsari & sauti na makirufo);
  • Tallafa kyamarar gidan yanar gizo don yin rikodin allon kwamfuta da fuskar ku a lokaci guda;
  • Iya kama danna linzamin kwamfuta yayin yin rikodi;
  • Yana ƙara bayanai yayin rikodin kuma bayar da kayan aiki mai sauƙi;
  • Jadawalin rikodin allo don farawa da tsayawa ta atomatik a ƙayyadadden lokaci;
  • Fitar da bidiyon allo a cikin MP4, MOV, AVI, GIF, F4V, TS.
  • Mayar da bidiyon da ba a ajiye ko wanda aka soke ba.
  • Yi rikodin tarurrukan kan layi kamar Zuƙowa, Hangouts, ba tare da izini ba.

Mai rikodin ba zai iya yin rikodin allo kawai na bidiyo ba, har ma yana ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta, rikodin sauti akan Windows 10/8/7. Bi matakan da za a bi don fara rikodin allo!

Mataki 1. Zazzage mai rikodin allo akan Windows 10

Danna maɓallin Zazzagewa da ke ƙasa don samun rikodin allo na 60fps akan kwamfutarka. Movavi yana goyan bayan kwamfutocin Windows da Mac.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Mataki 2. Kaddamar Movavi Screen Recorder

Danna "Screen Recorder" don yin rikodin allon kwamfuta.

Rikodin allo na Movavi

Tips: Idan kana son yin rikodin gameplay ba tare da lag ba, za ka iya danna "Game Recorder".

Mataki na 3. Saita saitunan rikodin allo

Akwai daban-daban saituna za ka iya daidaita su rikodin allo video cewa kana bukata.

Zaɓi wurin yin rikodi. Kuna iya zaɓar yin rikodin cikakken allo ko wani yanki na allonku. Misali, zaku iya zaɓar Al'ada kuma zana yankin da kuke son yin rikodin ko zaɓi yankin Gyara don yin rikodin taga a cikin takamaiman girman (1280 × 720, 854 × 480, da sauransu). Ko zaɓi don ƙyale wurin yin rikodi ya canza kewaye ko bin linzamin kwamfuta.

siffanta girman wurin rikodi

  • Kunna kyamaran gidan yanar gizo. Lokacin da kuke buƙatar yin rikodin allonku da kanku a lokaci guda akan Windows 10, kunna kyamaran gidan yanar gizo. Ta danna Ɗaukar hoto, za ka iya ɗaukar hoto na abin da ke kan kyamarar gidan yanar gizon.
  • Kunna Sautin Tsarin. Lokacin da kake buƙatar rikodin sauti daga kwamfutarka, ba kawai ta hanyar makirufo ba, kunna maɓallin don Sautin Tsarin.
  • Makirifo. Kunna makirufo kuma zaku iya yin rikodin allo da muryar ku daga makirufo. Anan ba da shawarar ku kunna "warkewar hayaniyar Microphone" da haɓaka makirufo" don inganta sautin.
  • Danna Gear Icon, za ku sami ƙarin fasali masu amfani kamar su rikodin linzamin kwamfuta dannawa, nuna kirgawa kafin rikodi, siffanta hotkeys don yin rikodin allo, ƙimar firam, tsarin bidiyon da aka yi rikodin.

Mataki 4. Record Screen on Windows 10

Gwada mai jiwuwa tare da zaɓin duba sauti a Zaɓin. Lokacin da kuka gamsu da duk saitunan rikodi, zaku iya fara rikodin allonku ta danna maɓallin REC. A yayin rikodin, akwai kayan aikin annotation don ba da bayanin hoton allo, gami da ƙara rubutu, kibiya, ellipse, lamba.

Hakanan zaka iya ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta kuma danna Timer don tsara rikodin allo don tsayawa ta atomatik a ƙayyadadden lokaci.

Mataki 5. Ajiye rikodin allo

Idan kun gama yin rikodi, danna Tsaya. Mai rikodin zai fara kunna bidiyon allo da aka yi rikodi. Kuna iya duba aikin ku kuma danna Ajiye don adana bidiyon zuwa babban fayil ɗin da kuka zaɓa akan Windows 10.

ajiye rikodin

Idan ka rufe shirin da gangan yayin rikodin, kawai kaddamar da shirin ko kuma kewaya zuwa tarihin rikodin. Ana iya dawo da bidiyon da ba a ajiye shi a dannawa ɗaya.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Xbox Game Bar a kan Windows 10

Windows 10 yana da kayan aikin rikodin allo na ɓoye. Ba shiri bane na tsaye amma fasalin Xbox. An tsara Bar Bar Xbox don yin rikodin wasan kwaikwayo akan Windows 10, amma kuna iya amfani da shi don yin rikodin ayyukan allo na apps.

Allon yin rikodi tare da Xbox ya dace saboda ba dole ba ne ka shigar da wani app, duk da haka, akwai wasu abubuwan da ba su da kyau.

  • Xbox Game Bar baya yin rikodin tebur.
  • Ba ya rikodin wasu shirye-shirye kamar Windows File Manager, kawai yana aiki a cikin aikace-aikacen tebur.
  • Yana iya yin rikodin app ɗaya kawai a lokaci ɗaya. Don haka lokacin da kuka fita ko rage girman ƙa'idar a cikin rikodin, rikodin zai ƙare ta atomatik.
  • Yana faɗuwa wani lokaci lokacin yin rikodin gameplay ko app a cikin cikakken allo.
  • Ba zai iya mayar da bidiyon da aka soke yayin yin rikodi ba.
  • Kuma ba zai iya rikodin kyamarar gidan yanar gizo ba, ƙara bayanai, keɓance wurin rikodi azaman Rikodin allo na Movavi ya aikata.

Ko ta yaya, idan kawai kuna son yin rikodin gameplay ko app kuma ba ku da wasu buƙatu, Xbox Game Bar yana da amfani sosai.

Mataki 1. Danna Fara kuma zaɓi Xbox daga menu.

Mataki 2. Lokacin da Xbox ke gudana, buɗe app ko wasan da kuke son yin rikodin.

Mataki 3. Danna Win + G don kunna Bar Bar. Idan shine karon farko na yin rikodin wasan ko app, Xbox zai tambaya: "Shin kuna son buɗe Bar Bar." Zaɓi Ee, wasa ne.

Kaddamar da XBox Game Bar

Mataki 4. Danna Record button ko danna Win + Alt + R buttons don fara rikodin allo. Don ƙare rikodin, danna maballin iri ɗaya ko kawai rufe app ko wasan.

Allon rikodin tare da Bar Bar

Mataki 5. The allo kama video za a ajiye a MP4 to your mai amfani videos babban fayil. Hakanan zaka iya samun bidiyon allo a Xbox> DVR.

XBox Game DVR

Rikodin Allon Icecream

Icecream Screen Recorder shine ainihin rikodin allo kyauta wanda za'a iya amfani dashi don yin rikodin kowane yanki na allo. Kuna iya amfani da shi don yin rikodin wasanninku, koyarwar bidiyo, rafukan kai tsaye. Ƙwararren mai amfani kuma mai sauƙin amfani ne wanda yake da sauƙin daidaita rikodi. Amma ga wasu masu amfani da suke da fadi da bukatun a kan fitarwa videos, wannan allo rikodin yayi kadan Formats. Don haka daga ra'ayi na, ya fi dacewa don zaɓar wasu mafita tare da ƙarin fa'idodi. Kuna buƙatar sanin ƴan ƙimar noman allo kaɗan ne kawai ake samu, wani lokacin software yana faɗuwa ba tare da nuna wani sanarwa ba.

Rikodin Allon Icecream

OBS Screen Recorder

OBS sanannen mai rikodin allo ne wanda yake samuwa akan Windows. Shiri ne na buɗe tushen allo wanda ke rikodin allo akan Windows 10 ba tare da alamar ruwa ba da iyakance lokaci. Ana iya amfani da shi don yin rikodin nau'ikan bidiyo daban-daban kamar watsa shirye-shiryen kai tsaye, ƙirƙirar bidiyo kai tsaye, kama windows, da sauransu. Duk da haka, OBS ba haka ba ne mai sauƙin amfani ga sababbin masu farawa. Yana da rikitarwa cewa kuna buƙatar gano abubuwa kamar Scene, Source, da sauransu. Ko da yake OBS mai rikodin allo ne na 60fps amma yana kula da zama laggy lokacin da yake gudana akan ƙananan PCs.

OBS Screen Recorder

hukunci

Wanne ne mafi kyawun rikodin allo don Windows 10? Amsoshin sun dogara da abin da kuke buƙata. Idan kawai kuna buƙatar rikodin allo na 60fps don yin rikodin wasan kwaikwayo don nuna nasarorinku, Rikodin allo na Movavi zai iya dacewa da ku. Ko rikodin allo don bayyana wani abu ga aboki kuma baya son shigar da ƙarin app, to Xbox yana da kyau a gare ku. Yi naka zabi!

Tukwici: Idan kuna son yin rikodin allo akan kwamfutoci ko na'urori tare da wasu ƙa'idodi, kamar LICEcap ko DU Recorder, zaku iya kwatanta su da farko kuma ina tsammanin Movavi Screen Recorder zai zama mafi kyawun madadin.

Zazzagewar KyautaZazzagewar Kyauta

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

shafi Articles

Komawa zuwa maɓallin kewayawa